Birth name : Nichkhun Buck Horvejkul, นิชคุณ หรเวชกุล
Nickname : คุณ / Khun
Also known as Khun
Born June 24, 1988 (1988-06-24) (age 21)
Rancho Cucamonga, California, USA
Origin : Bangkok, Thailand
Genres : Pop, K-Pop, Thai-pop, hip-hop
Occupations : Singer, dancer, model
Years active 2007–present
Labels : JYP Entertainment
Associated acts : 2PM

 


แล้วก็คนสุดท้ายในเซ็ตหนุ่มหน้าเหมือนตามความคิดของเรา...

ได้ประเดิมหนุ่มไทยเป็นคนแรกในคอลัมน์นี้สักที อยากพูดถึงมานานแล้ว แต่ไม่ได้พูด เพราะเราไม่ใช่แฟนคลับโดยตรงของวง 2PM

 

Photobucket

คิ้วเข้มมากกกกก

 

 

ตอนแรกคุณเป็นผู้ชายที่ทำให้เราแอบคิดไม่ได้ว่า สาวเกาหลีต้องแอบอิจฉาสาวไทยแน่ๆ เลย แต่ไปๆ มาๆ ดันสลับกันที่สาวไทยต้องอิจฉาแฟนคลับเกาหลีมากกว่า เพราะคุณเขาทำงานอยู่ที่นั่นมากกว่าที่ไทยน่ะเน๊อะ แต่ตอนกลับมาไทยทีก็ทิ้งผลงานเอาไว้เยอะเหมือนกัน << เฮ้ย ! ใช้คำถูกรึเปล่าเนี่ยะ? ฟังดูแหม่งๆ นะ...

 

หล่อแบบหวานๆ

 

 

      Photobucket

 

เราก็ติดตามการล่าฝันของคุณในเกาหลีมาตลอด และก็ดีใจที่คุณทำสำเร็จนะ แล้วก็ทำให้คนเกาหลีสนใจประเทศไทยมากขึ้นด้วย นั่นคือสิ่งที่รู้สึกดีกับคุณมากจริงๆ ทำให้ใครๆ ก็รักคุณทั้งนั้นแหละ... อยากให้คุณเป็นนิชคุณที่น่ารักแบบนี้ตลอดไปนะ

 

 

Love You = รักคุณไง

 

 

    Photobucket

 

.

 

ภาพหุ่นขาวๆ ของคุณ โว้ว~~~

 

 Photobucket

 

.

แต่วง 2PM นี่เราก็รู้จักคุณอยู่คนเดียวจริงๆ นะ ยังไงก็จำคนอื่นในวงไม่ได้สักที (ฮา) แอบชอบอยู่ไกลๆ ก็เงี้ยะ...

.

 

Credit Original Pic : On pic, Photobucket
Collected by Noxnox~


แล้วก็ฝากเอนทรีนี้ด้วย เคยทำเรื่องของคุณทิ้งเอาไว้นานมากกกก แล้วแวะไปดูกันได้

 


|†| - แฝดคนละฝาของเหล่านักแสดงใน Tenimyu และพระเอกละครบาบะ โทรุ - |†|
http://n-o-x.exteen.com/20080513/8224-tenimyu-8224 

 

 

 

 

Comment

Comment:

Tweet

I am not a usual individual. I do not tell professionals: " Write paper ". All of my research papers I write myself.

#6 By Professional research paper (193.105.210.41) on 2011-11-14 20:05

<a href="http://laiktxcdhmzrgnw.com">vxaibuuudtjtfnw</a> http://zwrauqbrwxqxygw.com [url=http://pxdhpcegintbbml.com]cqpxxtnwymcgvqi[/url]

#5 By brujroiriw (94.102.52.87) on 2010-06-14 03:39

น่ารักจัง รักได้บ่าว

#4 By looktan (125.26.117.71) on 2009-12-24 10:37

#3 By looktan (125.26.117.71) on 2009-12-24 10:34

พี่คุณ น่ารักจังคะ

รักจัง แคร์จัง เป็นห่วงจัง คิดถึงจัง

#2 By พรสวรรค์ (125.26.117.71) on 2009-12-24 10:33

เห็นด้วยค่ะ
น้องเป็นความภาคภูมิใจสุดๆเลย
แบบดูแล้วปลื้มอ่ะ
ใครว่าคนไทยทำแบบเกาหลีไม่ได้
นี่ไงคะ ทำได้ถ้าพยายามจริงๆ
น้องเองก็เริ่มจาก 0 แต่ตอนนี้น้องเอาไปเลย 10 ค่ะ
ถึงน้องจะไปอยู่นู่น แต่น้องคุณก็ไม่เคยลืมความเป็นไทย
แถมช่วยโปรโมตอีก
สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#1 By I♥Da-iCE on 2009-11-04 22:00